THUẾ GTGT ĐẦU VÀO CỦA HÀNG HÓA, DỊCH VỤ KHÔNG KÊ KHAI

Doanh nghiệp kinh doanh hàng hóa, dịch vụ không thuộc diện phải kê khai, tính nộp thuế GTGT thì thuế GTGT đầu vào có được khấu trừ?

Hãy cùng Công ty Tim Sen – đơn vị cung cấp dịch vụ kế toán thuế trọn gói tại TPHCM xem chi tiết nội dung này.

 

Thue GTGT dau vao cua hang hoa ko ke khai 300x169 - THUẾ GTGT ĐẦU VÀO CỦA HÀNG HÓA, DỊCH VỤ KHÔNG KÊ KHAI

 

Tại Khoản 11 Điều 14 Thông tư 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 hướng dẫn nguyên tắc khấu trừ thuế giá trị gia tăng đầu vào như sau:

“11. Thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, dịch vụ sử dụng cho các hoạt động cung cấp hàng hóa, dịch vụ không kê khai, tính nộp thuế GTGT hướng dẫn tại Điều 5 Thông tư này (trừ khoản 2, khoản 3 Điều 5) được khấu trừ toàn bộ.”

Như vậy, thuế GTGT đầu vào sẽ được khấu trừ toàn bộ.

 

Xem thêm: Điều kiện khấu trừ thuế GTGT đầu vào

 

Trên đây là nội dung bài viết  được Công ty Tim Sen – đơn vị cung cấp dịch vụ kế toán thuế tại TP.HCM gửi tới bạn đọc.

Trong bất kỳ lúc nào, nếu bạn đang có bất cứ thắc mắc nào liên quan thành lập công ty trọn gói, dịch vụ kế toán thuế tại TP.HCM, dịch vụ hoàn thuế giá trị gia tăng, dịch vụ báo cáo thuế cuối năm tại TPHCM và các vấn đề khác có liên quan bạn có thể liên hệ tới TIM SEN thông qua tổng đài 028.71 069 069 – 0903 016 246 (24/7) để được tư vấn và hỗ trợ miễn phí!

 

Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ :

CÔNG TY TNHH TIM SEN

🗺️ Địa chỉ : Tòa nhà Hoàng Anh Safomec, Số 7/1 Thành Thái, Phường 14, Quận 10, Tp.HCM, Việt Nam.

☎️ Điện thoại: (028) 71 069 069 – Hotline : 0903 016 246

📧 Email : info@timsen.vn

Bài viết liên quan:

Tư vấn miễn phí (24/7) 0903 016 246

0903.016.246
Gọi 0903016246
ZALO