XÁC ĐỊNH CHI PHÍ ĐƯỢC TRỪ ĐỐI VỚI CHI PHÍ MUA THẺ HỘI VIÊN SÂN GÔN

Chi phí doanh nghiệp mua thẻ hội viên sân gôn, chi phí chơi gôn có được tính vào chi phí được trừ hay không?

Hãy cùng Công ty Tim Sen – đơn vị cung cấp dịch vụ kế toán thuế tại TP.HCM xem chi tiết nội dung này.

 

Chi phi choi golf 300x169 - XÁC ĐỊNH CHI PHÍ ĐƯỢC TRỪ ĐỐI VỚI CHI PHÍ MUA THẺ HỘI VIÊN SÂN GÔN

 

Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC sửa đổi, bổ sung Thông tư 78/2014/TT-BTC ngày 18/06/2014 quy định về chi phí được trừ như sau:

2. Các khoản chi không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế bao gồm:

………..

2.28. Các khoản chi được bù đắp bằng nguồn kinh phí khác; Các khoản chi đã được chi từ quỹ phát triển khoa học và công nghệ của doanh nghiệp; Chi phí mua thẻ hội viên sân gôn, chi phí chơi gôn.

Như vậy, chi phí mua thẻ hội viên sân gôn, chi phí chơi gôn không được tính vào chi phí được trừ.

 

Xem thêm: Xác định chi phí được trừ đối với khoản lỗ chênh lệch tỷ giá hối đoái

 

Trên đây là nội dung bài viết  được Công ty Tim Sen – đơn vị cung cấp dịch vụ kế toán thuế tại TP.HCM gửi tới bạn đọc.

Trong bất kỳ lúc nào, nếu bạn đang có bất cứ thắc mắc nào liên quan thành lập công ty trọn gói, dịch vụ làm báo cáo thuế tại TP.HCM, dịch vụ hoàn thuế giá trị gia tăng, dịch vụ báo cáo thuế cuối năm tại TPHCM và các vấn đề khác có liên quan bạn có thể liên hệ tới TIM SEN thông qua tổng đài 028.71 069 069 – 0903 016 246 (24/7) để được tư vấn và hỗ trợ miễn phí!

 

Mọi chi tiết xin vui lòng liên hệ :

CÔNG TY TNHH TIM SEN

🗺️ Địa chỉ : Tòa nhà Hoàng Anh Safomec, Số 7/1 Thành Thái, Phường 14, Quận 10, Tp.HCM, Việt Nam.

☎️ Điện thoại: (028) 71 069 069 – Hotline : 0903 016 246

📧 Email : info@timsen.vn

Bài viết liên quan:

Tư vấn miễn phí (24/7) 0903 016 246

0903.016.246
Gọi 0903016246
ZALO